1. Dalilan EMC da matakan kariya
A cikin manyan injunan goga mara nauyi, matsalolin EMC galibi sune mayar da hankali da wahala ga duka aikin, kuma tsarin ingantawa na EMC duka yana ɗaukar lokaci mai yawa. Don haka, muna buƙatar gane daidai abubuwan da ke haifar da EMC da suka wuce daidaitattun da hanyoyin ingantawa da farko.
EMC ingantawa yawanci yana farawa daga hanyoyi uku:
- Inganta tushen tsangwama
A cikin sarrafa manyan injinan buroshi, mafi mahimmancin tushen tsangwama shine kewayawar tuƙi wanda ya ƙunshi na'urori masu sauyawa kamar MOS da IGBT. Ba tare da yin tasiri na aikin motar mai sauri ba, rage yawan mai ɗaukar nauyin MCU, rage saurin sauyawa na bututu mai sauyawa, da kuma zaɓar bututu mai sauyawa tare da sigogi masu dacewa na iya rage tsangwama na EMC yadda ya kamata.
- Rage hanyar haɗin kai na tushen tsoma baki
Ƙaddamar da hanyar PCBA da shimfidar wuri na iya inganta EMC yadda ya kamata, kuma haɗa layi da juna zai haifar da tsangwama. Musamman don manyan layukan sigina, yi ƙoƙarin guje wa alamun da ke yin madaukai da alamun da ke samar da eriya. Idan ya cancanta zai iya ƙara shingen garkuwa don rage haɗin gwiwa.
- Hanyar toshe tsangwama
Mafi yawan amfani da haɓakar EMC shine nau'ikan inductances da capacitors daban-daban, kuma an zaɓi sigogi masu dacewa don tsangwama daban-daban. Y capacitor da inductance na gama gari sune don tsangwama na yanayin gama gari, kuma capacitor na X shine don tsoma bakin yanayi daban. Har ila yau, zoben maganadisu na inductance ya kasu zuwa babbar zoben maganadisu mai girma da ƙaramar zobe na maganadisu, kuma ana buƙatar ƙara nau'ikan inductance guda biyu a lokaci guda idan ya cancanta.
2. EMC inganta yanayin
A cikin haɓaka EMC na injin 100,000-rpm mara goge na kamfaninmu, ga wasu mahimman abubuwan da nake fatan za su taimaka wa kowa.
Domin sanya motar ta kai babban gudun juyi dubu ɗari, ana saita mitar mai ɗaukar kaya zuwa 40KHZ, wanda ya ninka na sauran injina. A wannan yanayin, sauran hanyoyin ingantawa ba su sami damar inganta EMC yadda ya kamata ba. An rage yawan mita zuwa 30KHZ kuma an rage yawan lokutan sauyawa na MOS ta 1/3 kafin a sami ci gaba mai mahimmanci. A lokaci guda, an gano cewa Trr (lokacin dawo da baya) na diode na MOS yana da tasiri akan EMC, kuma an zaɓi MOS tare da lokacin dawowa da sauri. Bayanan gwajin kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke ƙasa. Matsakaicin 500KHZ ~ 1MHZ ya ƙaru da kusan 3dB kuma an daidaita yanayin karu:
Saboda tsari na musamman na PCBA, akwai manyan layukan wutar lantarki guda biyu waɗanda ke buƙatar haɗa su da wasu layukan sigina. Bayan an canza babban layin wutar lantarki zuwa nau'i-nau'i mai karkatarwa, tsangwama tsakanin jagororin ya fi karami. Bayanan gwajin kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke ƙasa, kuma gefen 24MHZ ya ƙaru da kusan 3dB:
A wannan yanayin, ana amfani da inductors guda biyu na yau da kullun, ɗayan ɗayan shine ƙaramin ƙaramin maganadisu, tare da inductance na kusan 50mH, wanda ke haɓaka EMC sosai a cikin kewayon 500KHZ ~ 2MHZ. Ɗayan zoben maganadisu mai girma ne, tare da inductance na kusan 60uH, wanda ke inganta EMC sosai a cikin kewayon 30MHZ ~ 50MHZ.
Ana nuna bayanan gwaji na zoben maganadisu mara ƙarfi a cikin hoton da ke ƙasa, kuma gabaɗayan gefe yana ƙaruwa da 2dB a cikin kewayon 300KHZ ~ 30MHZ:
Ana nuna bayanan gwaji na zobe na maganadisu mai girma a cikin hoton da ke ƙasa, kuma ana haɓaka tazarar fiye da 10dB:
Ina fatan kowa zai iya musayar ra'ayi da tunani game da inganta EMC, kuma ya sami mafita mafi kyau a ci gaba da gwaji.
Lokacin aikawa: Juni-07-2023