samfur_banner-01

labarai

Gano Sirrin Dumama Motoci: Makamai na Asiri da Dabaru don Tabbatar da Ingantacciyar Aiki

bankin photobank (2)

Dumama al'amari ne da ba makawa a lokacin aiki na ɗaukar nauyi. A cikin yanayi na al'ada, dumama da zafi na ɓarkewa zai kai ga ma'auni na dangi, wato, zafi da ke fitowa da zafi da aka watsar da su daidai ne, ta yadda tsarin ɗaukar hoto zai kula da yanayin zafi. jihar

Dangane da ingancin kwanciyar hankali na kayan da aka yi da kansa da man shafawa da aka yi amfani da su, ana sarrafa yawan zafin jiki na samfuran mota a 95 ° C a matsayin babban iyaka. Duk da yake tabbatar da kwanciyar hankali na tsarin ɗaukar hoto, ba zai yi tasiri sosai a kan yawan zafin jiki bamota maras tusheiska.

Babban abubuwan da ke haifar da dumama a cikin tsarin ɗaukar nauyi sune lubrication da madaidaicin yanayin zubar da zafi. Duk da haka, yayin ainihin ƙira da aiki na motar, tsarin lubrication na iya yin aiki da kyau saboda wasu abubuwan da basu dace ba.

Lokacin da tsaron ke da aiki na ɗaukar hoto ya yi ƙanana da dacewa tsakanin zage da shaft ko ɗakunan ɗaukar hoto sun yi sako-sako, yana haifar da da'irori; lokacin da alaƙar axial fit dangantakar da ke ɗauke da ita ba ta da kyau sosai saboda aikin ƙarfin axial; rashin daidaituwa tsakanin sassa da sassa masu alaƙa yana haifar da lubrication Yanayin da ba a so kamar mai da ake jefawa daga cikin rami mai ɗaukar hoto zai haifar da ɗaukar nauyi yayin aikin motar. Manko zai ragu kuma ya gaza saboda zafin da ya wuce kima, yana haifar da tsarin ɗaukar injin ɗin ya fuskanci mummunan bala'i a cikin ɗan gajeren lokaci. Don haka, ko tsarin ƙira ne ko ƙirar injin ɗin, da kuma kiyayewa daga baya da kuma kula da injin ɗin, dole ne a sarrafa girman dangantakar da ke tsakanin sassan.

1

Shaft current hatsari ne mai inganci da ba za a iya gujewa ba ga manyan injina, musamman injuna masu ƙarfin ƙarfin lantarki da na'urori masu saurin canzawa. Shaft current babbar matsala ce ga tsarin ɗaukar kaya namota maras tushe. Idan ba a ɗauki matakan da suka dace ba, tsarin ɗaukar hoto na iya lalacewa cikin ƴan daƙiƙa kaɗan saboda raƙuman ruwa. Ragewar yana faruwa a cikin sa'o'i goma ko ma 'yan sa'o'i. Irin wannan matsala tana bayyana kanta a matsayin mai ɗaukar hayaniya da zafi a farkon matakin rashin ƙarfi, sannan kuma maiko ya gaza saboda zafi, kuma cikin ɗan lokaci kaɗan, matsalar riƙon igiya ta haifar da zubar da ciki. A saboda wannan dalili, manyan injina masu ƙarfin lantarki, injinan mitar mitar mai canzawa, da ƙananan ƙarfin wutan lantarki masu ƙarfi za su ɗauki matakan da suka dace a matakin ƙira, matakin ƙira, ko matakin amfani. Akwai guda biyu na kowa. Daya shine yanke da'ira (kamar yin amfani da insulated bearings, Insulating end caps, da dai sauransu), ɗayan kuma shine ma'aunin kewayawa na yanzu, wato, yin amfani da goga na carbon da aka ƙasa don jagorantar halin yanzu don guje wa hare-hare a kan tsarin ɗaukar hoto. .

 


Lokacin aikawa: Agusta-16-2024
  • Na baya:
  • Na gaba:

  • masu alakalabarai