samfur_banner-01

labarai

Game da hanyoyi da yawa don gwada ingancin mota

1

Inganci shine muhimmin alamar aikin motar. Musamman ma manufofin kiyaye makamashi da rage yawan iska,motamasu amfani suna mai da hankali kan ingancin su. Don tantance ingancin mota daidai, dole ne a yi daidaitaccen gwajin nau'in kuma dole ne a yi amfani da hanyoyin gwaji masu dacewa. Ɗaukar motar asynchronous mai hawa uku a matsayin misali, akwai manyan hanyoyi guda uku don tantance inganci. Na farko shine hanyar auna kai tsaye, wanda yake mai sauƙi kuma mai hankali kuma yana da daidaitattun daidaito, amma ba shi da amfani ga zurfin bincike na aikin motar don haɓakawa da aka yi niyya. Na biyu shine hanyar auna kai tsaye, wanda kuma aka sani da hanyar nazarin hasara. Kodayake abubuwan gwajin suna da yawa kuma suna ɗaukar lokaci, adadin lissafin yana da girma, kuma cikakkiyar daidaito ya ɗan ƙasa da hanyar auna kai tsaye, yana iya bayyana mahimman abubuwan da ke shafar ingancin injin kuma suna taimakawa bincika injin. al'amurran da suka shafi a cikin ƙira, tsari da masana'antu don inganta aikin motar. Na ƙarshe shine hanyar lissafin ka'idar, wanda ya dace da yanayin da kayan gwajin ba su isa ba, amma daidaito yana da ɗan ƙaramin ƙarfi.

Hanyar A, Hanyar gwajin kai tsaye na inganci, kuma ana kiranta hanyar shigar da fitarwa saboda kai tsaye tana auna mahimman bayanai guda biyu da ake buƙata don ƙididdige inganci: ikon shigarwa da ƙarfin fitarwa. A lokacin gwajin, motar tana buƙatar gudu a ƙarƙashin ƙayyadaddun kaya har sai yanayin zafi ya daidaita ko na wani takamaiman lokaci, kuma nauyin dole ne a daidaita shi a cikin kewayon 1.5 zuwa 0.25 sau da aka ƙididdige ikon don samun yanayin yanayin aiki. Kowane lankwasa yana buƙatar auna aƙalla maki shida, gami da ƙarfin lantarki na layi uku, na yanzu, ƙarfin shigarwa, saurin gudu, karfin fitarwa da sauran bayanai. Bayan gwajin, juriya na DC na iskar stator yana buƙatar aunawa kuma ana yin rikodin zafin yanayi. Lokacin da yanayi ya ba da izini, yana da kyau a yi amfani da ma'aunin rayuwa ko sanya na'urori masu auna zafin jiki a cikin iska a gaba don samun zafin iska ko juriya.

Marubuci:Ziyana


Lokacin aikawa: Afrilu-11-2024
  • Na baya:
  • Na gaba:

  • masu alakalabarai